Fa'idodin Ƙara PPA Mara Fluorine a Masana'antar Ciyawar Artificial.
Ciyawa ta wucin gadi ta rungumi ka'idar bionics, wanda ke sa ƙafar ɗan wasa da saurin dawowar ƙwallon su yi kama da ciyawar halitta. Samfurin yana da zafin jiki mai faɗi, ana iya amfani da shi a wurare masu sanyi, zafi mai yawa da sauran wurare masu tsananin yanayi. Kuma ana amfani da shi azaman filin wasa na kowane yanayi, Ba tare da ruwan sama ko dusar ƙanƙara ya shafe shi ba, yana da kyakkyawan damar shiga ruwa, musamman ma ya dace da lokacin horo, amfani da filayen wasa da filin wasanni na firamare da sakandare yana da tsawo.
Ciyawa ta wucin gadi galibi ana yin ta ne da polyethylene (PE) da polypropylene (PP), haka kuma polyvinyl chloride (PVC) da polyamide (PA). Tsawon ciyawar ya bambanta daga 8mm zuwa 75mm don biyan buƙatun wasanni daban-daban. Idan aka kwatanta da ciyawa ta halitta, halayen halitta na musamman na ciyawar wucin gadi sun sa ta fi ciyawa ta halitta kyau a yanayi da kuma amfani.
Duk da haka, ciyawar wucin gadi a cikin tsarin ƙera za ta fuskanci matsaloli da yawa na sarrafawa, kamar kayan da aka yi amfani da su wajen fitar da ciyawa za su bayyana ƙaiƙayi a saman ƙasa, nakasa ko karyewa da sauran lahani. Don haka akwai lokuta da yawa da masana'antun za su ƙara wasu kayan aikin sarrafawa wajen sarrafa kayan da aka yi amfani da su na ciyawar wucin gadi, gami da PPA (Polymer Processing Additive), ƙara PPA (Polymer Processing Additive) na iya taka muhimmiyar rawa a cikin tsarin ƙera ciyawar wucin gadi:
- Inganta karyewar narkewar ruwa: Zai iya rage gogayya ta ciki a cikin kwayoyin resin a cikin sarrafa robobi, ƙara yawan narkewa da nakasa narkewa, da kuma rage karyewar narkewar ruwa.
- Inganta aikin shafawa: PPA na iya rage danko na narkewa a cikin samar da ciyawar wucin gadi, inganta ruwan kayan, sa tsarin samarwa ya yi laushi da kuma inganta ingancin fitar da shi.
- Inganta juriya ga yanayi: Ciyawar wucin gadi a waje tana buƙatar jure hasken rana na dogon lokaci, ruwan sama, canjin yanayin zafi da sauran abubuwan halitta. Ƙara PPA na iya inganta juriya ga yanayi na kayan ciyawar wucin gadi da kuma sa ta zama mai dorewa.
Na dogon lokaci, masana'antun kayan amfanin gona na ciyawar wucin gadi sun ƙara sinadarin PPA mai sinadarin fluoride, amma tare da shawarar hana amfani da sinadarin fluoride, nemo madadin sinadarin PPA mai sinadarin fluoride ya zama sabon ƙalubale.
A martanin da ya mayar, SILIKE ta gabatar da waniMadadin mara PTFE zuwa PPA mai tushen fluorine——aKayan aikin sarrafa polymer marasa PFAS (PPA). Wannan PPA MB mara fluorine,Ƙarin ƙari mara PTFEwani nau'in polysiloxane ne da aka gyara ta hanyar halitta wanda ke amfani da kyakkyawan tasirin shafawa na farko na polysiloxanes da kuma bambancin ƙungiyoyin da aka gyara zuwa ƙaura da aiki akan kayan aikin sarrafawa yayin sarrafawa.
Musamman,SILIKE SILIMER 5090wani abu neƘarin sarrafawa mara fluorinedon fitar da kayan filastik tare da PE a matsayin mai ɗaukar kaya da kamfaninmu ya ƙaddamar. An gyara shi ta hanyar halitta.babban rukunin polysiloxanesamfurin, wanda zai iya ƙaura zuwa kayan aikin sarrafawa kuma yana da tasiri yayin sarrafawa ta hanyar amfani da kyakkyawan tasirin shafawa na farko na polysiloxane da tasirin polarity na ƙungiyoyin da aka gyara. Ƙaramin adadin allurai na iya inganta ruwa da sauƙin sarrafawa yadda ya kamata, rage bushewar ruwa yayin fitarwa, da kuma kawar da fashewar narkewa, wanda ake amfani da shi sosai don inganta mayukan shafawa da halayen saman fitar da filastik, yana da kyau ga muhalli yayin da yake ƙara samarwa da ingancin samfura.
MakullinSILIKE SILIMER-5090 Ƙarin kayan aiki wanda ba na fluoropolymer ba neaikace-aikace a cikin waya & kebul, bututu, da sauran aikace-aikacen amfani da yawa na ƙarshe suma.SILIMER-5090 PPA MB mara fluorine——mafita mafi kyau gaMadadin PFAS da marasa sinadarin fluorine.
Tare daƘarin SILIKE SILIMER 5090, duk da rashin sinadarin fluorine, wannanPFAS mai ƙirƙira da ƙari mara fluorineyana kula ko ma inganta halayen aiki na ciyawar wucin gadi. Yana ba da dorewa da kwanciyar hankali na UV wanda aka kwatanta da ƙarin PPA na gargajiya, masana'antun suna ba da gudummawa ga ƙirƙirar samfuran ciyawar wucin gadi waɗanda suka fi aminci ga masu amfani da muhalli!
Lokacin Saƙo: Oktoba-12-2023

