• labarai-3

Labarai

Fim ɗin filastik wani nau'in kayan filastik ne da ake amfani da shi sosai a fannin marufi, noma, gini, da sauran fannoni. Yana da nauyi, sassauƙa, bayyananne, juriya ga ruwa, juriya ga acid da alkali, kuma yana da kyakkyawan juriya ga danshi, juriya ga ƙura, kiyaye sabo, kariya daga zafi, da sauran ayyuka. A halin yanzu, manyan fina-finan filastik da ake sayarwa sune polyethylene (PE), polypropylene (PP), polyvinyl chloride (PVC), da sauransu.

Fim ɗin polythene yana ɗaya daga cikin fina-finan filastik da aka fi amfani da su a kasuwa a yau. Yana da sauƙin sassauƙa, bayyanannen abu, da kuma juriyar tsatsa.

Dangane da nau'ikan polyethylene daban-daban, an ƙara raba fim ɗin polyethylene zuwa babban fim ɗin polyethylene (HDPE) da ƙaramin fim ɗin polyethylene (LDPE). Fim ɗin HDPE yana da ƙarfi da tauri sosai, kuma ya dace da kayan marufi da fim ɗin mulching na noma da sauran fannoni; Fim ɗin LDPE yana da sassauƙa kuma ya dace da marufi na abinci da jakunkunan shara da sauran fannoni.

Tsarin samar da fim ɗin polyethylene ya ƙunshi hanyar fitar da fim ɗin da kuma hanyar fitar da fim ɗin. Dangane da dabarun sarrafa fim daban-daban, ana iya rarraba shi zuwa nau'ikan da dama, kamar fim ɗin da aka hura (IPE), fim ɗin da aka zana (CPE), da fim ɗin da ba shi da kumfa.

Ƙarfin tauri da buɗewar fim ɗin PE sun fi fim ɗin CPE kyau, ta amfani da bugu na gaba, ana iya amfani da shi don jakunkunan abinci, jakunkunan tufafi, da sauransu; daidaiton kauri na fim ɗin CPE, sheƙi na saman, bayyananne, da rufe zafi fiye da PE ya fi kyau, ana iya bugawa a gaba da baya, amma farashin samarwa yana da yawa. Fim ɗin CPE galibi ana amfani da shi azaman jakar haɗakar Layer na ciki, da kuma kayan kwalliya, miya, da kayan marufi; fim ɗin mai ƙarancin kumfa yana da ado, mai kauri, ba mai sauƙin shimfiɗawa da lalacewa ba, ta amfani da bugu na gaba, ana amfani da shi don zane-zanen Sabuwar Shekara, alamun kasuwanci da jakunkunan hannu. Fim ɗin mai ƙarancin kumfa yana da kyau don ado, laushi mai kauri, ba shi da sauƙin shimfiɗawa da lalacewa, kuma ana bugawa a gefen gaba, kuma ana amfani da shi a cikin zane-zanen Sabuwar Shekara, alamun kasuwanci, da jakunkunan hannu.

Fim ɗin PE a fannin marufi shi ne mafi amfani kuma ana iya amfani da shi don marufi na abinci, marufi na kayan lantarki, marufi na kayan yau da kullun, marufi na tufafi, da sauransu. Suna da ma'ana iri ɗaya, wato, fim ɗin filastik ɗin don buga launi ne, a matsayin marufi na abinci amma kuma don haɗakar abubuwa masu faɗi da yawa da sauran ayyukan sarrafawa.

Duk da haka, fim ɗin PE yana da saurin kamuwa da tabo na lu'ulu'u, kuma farin foda ya kasance matsala ta yau da kullun, wacce ita ce ta fi yawa a cikin shirya fina-finai, amma kuma ita ce mafi yawan ciwon kai. Yawancin masana'antun fina-finai sun sha wahala daga tarin fina-finai da ke shafar bugu na gaba, da kuma ingancin samfurin ƙarshe.

Duk da cewa matsalolin da ke haifar da matsalar kristal sun zama ruwan dare, amma ba su da sauƙin magancewa. Wannan ya faru ne saboda akwai abubuwa da yawa da za su iya haifar da matsalolin kristal. Idan ba a fayyace dalilin da ke haifar da matsalar kristal ba, yana da wuya a ɗauki matakai don ingantawa ko magance ta. Saboda haka, da farko muna buƙatar fahimtar dalilan da ke haifar da matsalar kristal, wanda ke faruwa ne sakamakon waɗannan yanayi guda biyar:

  • Gurɓatattun abubuwa na ƙasashen waje
  • Rashin ingantaccen filastik
  • Haɗawa bayan tsufa/haɗawa
  • Carbonization na kayan yayin sarrafawa, wanda ke haifar da "ajiyar carbon a cikin mold na baki".
  • Ruwan sama mai ƙari, da sauransu.

RC (3)

Sinadaran zamiya na fina-finan PE galibi suna da sinadarin oleic acid amide ko erucic acid amide, kuma aikin toning yana buƙatar su zube a saman fim ɗin, in ba haka ba ba za a sami zamiya ba. Sinadaran masu laushi saboda an ƙara shi, ba a haɗa shi da ƙwayar PE ba, sarrafa fim, tare da wucewar lokaci da canjin zafin jiki, sinadarin mai laushi zai kasance daga saman fim ɗin membrane na ciki zuwa fitar da hayaki. Za a gano cewa siririn foda ko kayan da ke kama da kakin zuma ne, tsawon lokacin, ƙarin ƙaura. Lokacin da ruwan sama mai laushi ya fi tsanani, ba wai kawai yana shafar aikin injinan marufi na atomatik ba, har ma yana shafar dacewa da bugawa, ƙarfin haɗaka, da gurɓatar kayan da aka shirya.

Ta hanyar karkatar da al'ada, bincike, da kirkire-kirkire,Jerin SILIKE SILIMER Mara ƙaura Mai Zamewa na DindindinDon Marufi Mai Sauƙi yana magance matsalar farin ruwa, A lokaci guda, wannanWakili mai zamewa mara ruwaHakanan zai iya taimaka wa masana'antun fina-finan PE wajen magance matsalolin wurin yin lu'ulu'u yayin samarwa.

Ƙungiyar bincike da ci gaba ta SILIKE ta yi nasarar magance waɗannan matsalolin ta hanyar haɓaka wani sabon salo.Abubuwan da ke ƙarawa Masterbatch marasa furewa - wani ɓangare na jerin SILIMER, wanda ke magance kurakuran da ke tattare da sinadarin zamiya na gargajiya, Ba ya ƙaura ta cikin layukan fim, yana tabbatar da dorewar aikin zamiya mai ɗorewa, wanda ke kawo babban ƙirƙira ga masana'antar Masana'antar Marufi Mai Sauƙi na Fim ɗin Roba. Wannan ci gaban yana ba da fa'idodi kamar ƙarancin tasiri akan bugawa, rufe zafi, watsawa, ko hazo, tare da rage CoF, kyakkyawan hana toshewa, da ingantaccen santsi na saman, yana kawar da ruwan farin foda.

Jerin SILIMER Jerin abubuwan ƙari na Masterbatch marasa ruwa mai ban sha'awa da hana toshewayana da nau'ikan aikace-aikace iri-iri kuma ana iya amfani da shi wajen samar da fina-finan BOPP/CPP/PE/TPU/EVA, da sauransu. Sun dace da yin amfani da su wajen ...

Fa'idodinJerin SILIKE SILIMER Mara ruwa mai yawa, ƙari mai ban mamaki da hana toshewa.:

1. Bayanan gwaji sun nuna cewa ƙananan adadinSILIKE SILIMER 5064MB1, kumaSILIKE SILIMER 5065HBzai iya rage yawan gogayya yadda ya kamata kuma ya sami zamewa mai ɗorewa da kwanciyar hankali ba tare da la'akari da yanayi da zafin jiki ba;

2. ƘarinSILIKE SILIMER 5064MB1, kumaSILIKE SILIMER 5065HByayin shirya fina-finan filastik ba ya shafar bayyananniya na fim ɗin kuma baya shafar tsarin bugawa na gaba;

3. ƘarawaSILIKE SILIMER 5064MB1, kumaSILIKE SILIMER 5065HBa cikin ƙananan adadi yana magance matsalar cewa magungunan zamiya na amide na gargajiya suna da sauƙin narkewa ko foda, yana inganta ingancin samfurin, kuma yana adana cikakken farashi.

Shin kuna son maye gurbin wakilin zamiya na amide da ke hannunku? Shin kuna son maye gurbin wakilin zamiya na amide da ku don fim ɗin filastik, ko kuna son amfani da wakilin zamiya na kare muhalli mafi kwanciyar hankali da inganci don fim ɗin filastik, SILIKE yana maraba da ku don tuntuɓar mu a kowane lokaci, kuma muna fatan ƙirƙirar ƙarin damammaki tare da ku!


Lokacin Saƙo: Fabrairu-01-2024