Magance ƙara a cikin aikace-aikacen cikin gida na mota,
Mayar da hankali kan ƙara a cikin aikace-aikacen cikin gida na mota,
Rage hayaniya matsala ce mai matuƙar muhimmanci a masana'antar kera motoci. Hayaniya, girgiza da kuma girgizar sauti (NVH) da ke cikin jirgin sama sun fi bayyana a cikin motocin lantarki masu shiru. Muna fatan ɗakin zai zama aljanna don nishaɗi da nishaɗi. Motocin da ke tuƙi da kansu suna buƙatar yanayi mai natsuwa a cikin gida.
An yi amfani da kayan aiki da yawa a cikin allon mota, na'urorin wasan tsakiya da kuma sandunan yankewa na polycarbonate/acrylonitrile-butadiene-styrene (PC/ABS). Lokacin da sassa biyu suka yi motsi daidai da juna (tasirin zamewa daga sanda), gogayya da girgiza za su sa waɗannan kayan su haifar da hayaniya. Maganin hayaniya na gargajiya sun haɗa da amfani da ji, fenti ko man shafawa, da resins na musamman masu rage hayaniya. Zaɓin farko shine sarrafawa da yawa, ƙarancin inganci da rashin kwanciyar hankali na hana hayaniya, yayin da zaɓi na biyu yana da tsada sosai.
Babban tsarin Silike na hana girgiza wani nau'in polysiloxane ne na musamman wanda ke ba da kyakkyawan aikin hana girgiza na dindindin ga sassan PC / ABS akan farashi mai rahusa. Tunda ana haɗa ƙwayoyin hana girgiza yayin haɗawa ko gyaran allura, babu buƙatar matakan sarrafawa bayan sarrafawa waɗanda ke rage saurin samarwa. Yana da mahimmanci cewa babban tsarin SILIPLAS 2070 ya kula da kaddarorin injiniya na PC/ABS gami da juriyar tasirinsa na yau da kullun. Ta hanyar faɗaɗa 'yancin ƙira, wannan sabuwar fasaha na iya amfanar OEM na motoci da dukkan fannoni na rayuwa. A baya, saboda bayan sarrafawa, ƙirar sassa masu rikitarwa ya zama da wahala ko ba zai yiwu ba don cimma cikakken ɗaukar hoto bayan sarrafawa. Akasin haka, ƙarin silicone ba sa buƙatar gyara ƙirar don inganta aikin hana girgiza. SILIPLAS 2070 na Silike shine samfuri na farko a cikin sabon jerin ƙarin silicone na hana hayaniya, wanda zai iya dacewa da motoci, sufuri, masu amfani, gini da kayan aikin gida.
• Kyakkyawan aikin rage hayaniya: RPN <3 (bisa ga VDA 230-206)
• Rage zamewar sanda
• Halayen rage hayaniya nan take, mai ɗorewa
• Ƙarancin ma'aunin gogayya (COF)
• Ƙarancin tasiri akan mahimman kayan aikin PC / ABS (tasiri, modulus, ƙarfi, tsawaitawa)
• Ingancin aiki tare da ƙarancin adadin ƙari (4w%)
• Ƙwayoyin da ke gudana ba tare da wahala ba, masu sauƙin sarrafawa

Sakamakon fifikon haɗarin hayaniya (RPN) ya nuna cewa idan abun cikin SILIPLAS 2070 ya kai kashi 4% (wt), RPN shine 2. RPN da ke ƙasa da 3 yana nuna cewa an kawar da hayaniyar kuma babu haɗarin amfani da ita na dogon lokaci.
| Hanyar gwaji | Naúrar | Matsakaicin ƙima | |
| Bayyanar | Duba gani | Farar ƙwallo | |
| MI (190℃, 10Kg) | ISO1133 | g/minti 10 | 5 |
| Yawan yawa | ISO1183 | g/cm3 | 1.03-1.04 |
Jadawalin canjin ƙimar bugun jini a gwajin zamewar sanda na PC/ABS bayan ƙara 4% SILIPLAS2070:

Za a iya ganin cewa ƙimar bugun bugun PC/ABS bayan ƙara 4% SILIPLAS2070 ya ragu sosai, kuma yanayin gwajin shine V=1mm/s, F=10N.


Bayan ƙara 4% na SILIPLAS2070, ƙarfin tasirin ba zai yi tasiri ba.
• Rage hayaniya da girgiza masu tayar da hankali
• Samar da ingantaccen COF a lokacin rayuwar sabis na sassa
• Inganta 'yancin ƙira ta hanyar aiwatar da siffofi masu rikitarwa na lissafi
• Sauƙaƙa samarwa ta hanyar guje wa ayyukan da ba na biyu ba
• Ƙarancin yawan amfani, inganta sarrafa farashi
• Sassan cikin mota (ƙafafun katako, dashboard, na'urar wasan bidiyo)
• Sassan lantarki (tiren firiji) da kwandon shara, injin wanki, injin wanki)
• Abubuwan gini (firam ɗin taga), da sauransu.
Kamfanin haɗa PC/ABS da kuma injin samar da sassa
An ƙara lokacin da aka yi haɗin PC/ABS, ko bayan an yi haɗin PC/ABS, sannan aka yi amfani da granulation na narkewa, ko kuma ana iya ƙara shi kai tsaye a yi masa allura (a ƙarƙashin manufar tabbatar da wargajewa).
Adadin ƙarin da aka ba da shawarar shine 3-8%, ana samun takamaiman adadin ƙarin gwargwadon gwajin.
25Kg / jaka, jakar takarda ta sana'a.
A kai shi a matsayin sinadari mara haɗari. A adana a wuri mai sanyi da iska mai kyau.
Halayen asali suna nan lafiya har tsawon watanni 24 daga ranar samarwa, idan aka ajiye su a cikin ajiyar da aka ba da shawarar. Babban masterbatch na hana squeaking wani polysiloxane ne na musamman wanda ke ba da kyakkyawan aikin hana squeaking na dindindin ga sassan PC / ABS akan farashi mai rahusa. Tunda ana haɗa ƙwayoyin hana squeaking yayin haɗawa ko ƙera allura, babu buƙatar matakan bayan sarrafawa waɗanda ke rage saurin samarwa. Yana da mahimmanci cewa jerin SILIKE SILIPLAS na anti-squeaking masterbatch suna kula da kaddarorin injiniya na PC/ABS gami da juriyar tasirinsa na yau da kullun. Ta hanyar faɗaɗa 'yancin ƙira, wannan sabuwar fasaha na iya amfanar OEM na motoci da dukkan fannoni na rayuwa. A baya, saboda bayan sarrafawa, ƙirar sassa masu rikitarwa ya zama da wahala ko ba zai yiwu ba don cimma cikakken ɗaukar hoto bayan sarrafawa. Sabanin haka, ƙarin silicone ba sa buƙatar gyara ƙirar don inganta aikin hana squeaking ɗinsu. SILIPLAS 2070 na Silike shine samfurin farko a cikin sabon jerin abubuwan ƙarawa na silicone masu hana hayaniya, waɗanda zasu iya dacewa da motoci, sufuri, masu amfani, gine-gine, da kayan aikin gida.
$0
maki na Silicone Masterbatch
maki Silicone Foda
maki na Anti-karce Masterbatch
maki Babban Bakin Hakora na Anti-abrasion
maki Si-TPV
maki Silicone Kakin